Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by phambachieu Mon May 13, 2024 6:31 am

» Một điểm dừng chân trên đường hoingo
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Mar 17, 2024 3:26 pm

» Những Giòng Cảm Tác Thơ THÁNG 1,2/24
by phambachieu Wed Mar 06, 2024 4:04 pm

» Cảm tác đầu Xuân
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Feb 24, 2024 2:59 pm

» TÁCH CÀ PHÊ DẦU NĂM (thơ dp)
by dangphuong Fri Feb 16, 2024 4:07 am

» VALENTINE (Thơ dp)
by dangphuong Fri Feb 16, 2024 3:59 am

» Mừng Xuân Giáp Thìn 2024
by phambachieu Fri Feb 09, 2024 1:52 am

» Hoài niệm nhà thơ Song An Châu
by dangphuong Mon Jan 29, 2024 12:29 am

» Chớm yêu 2
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jan 21, 2024 3:06 pm

» Hi vọng cuối đời
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Jan 11, 2024 2:10 am

» Atlanta Mùa Lễ Giáng-sinh và Năm mới 2023-24
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Dec 28, 2023 11:22 pm

» Tiếng Đai Hàn
by Admin Wed Dec 27, 2023 4:15 am

» Trích Thơ&Tuỳ bút về Lễ Giáng-sinh
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Dec 20, 2023 2:22 pm

» Những Giòng Cảm Tác Thơ Tháng 11/2023
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Dec 12, 2023 3:34 pm

» Trang thơ mới
by dangphuong Thu Dec 07, 2023 12:04 am

» Những giòng cảm tác thơ tháng 10.2023 Đoạn 2
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Dec 06, 2023 11:52 pm

» Chùm thơ "Có lẽ..."
by dangphuong Wed Dec 06, 2023 7:39 pm

» Hoa Dừa trắng - Ảnh & Thơ
by dangphuong Wed Dec 06, 2023 7:36 pm

» Những giòng cảm tác thơ tháng 10.2023 Đoạn 1
by dangphuong Wed Dec 06, 2023 7:28 pm

» Tâm thức mùa Đông
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Nov 28, 2023 3:09 pm

» Buồn Tàn Thu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 23, 2023 10:24 am

» THUONG TIEC LQC
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 16, 2023 10:00 am

» TIN BUỒN!
by dangphuong Thu Nov 16, 2023 5:56 am

» Cách xả stress trong cuộc sống
by thudayne Wed Nov 08, 2023 11:30 am

» Du học nước ngoài cần kỹ năng gì
by thudayne Wed Nov 08, 2023 11:02 am

» Thế giới thần tiên của ông-cháu III
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Nov 05, 2023 1:22 pm

» Nói đi...- Tình thơ!
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 02, 2023 1:50 pm

» TIẾNG THƠ
by TC Nguyễn Wed Nov 01, 2023 2:30 pm

» Những giòng cảm tác thơ tháng 9.2023_Đoạn 2
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Oct 24, 2023 1:32 pm

» Lời muốn nói
by Tú_Yên Sat Oct 21, 2023 12:36 pm

» Những giòng cảm tác thơ tháng 9.2023 _Đoạn 1
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Oct 16, 2023 8:59 pm

» Tội tình chi ?
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Oct 13, 2023 2:17 pm

» THƯ gởi một bạn thơ.........
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Oct 10, 2023 1:22 pm

» Tập thơ "Một thoáng Phù vân"
by Tú_Yên Mon Oct 09, 2023 1:13 pm

» Tú_Yên vẽ
by Tú_Yên Mon Oct 09, 2023 1:02 pm

» Tranh và Thơ
by Tú_Yên Mon Oct 09, 2023 12:58 pm

» Thơ Haiku (Tú_Yên)
by Tú_Yên Mon Oct 09, 2023 12:54 pm

» Ỡm ờ … (thơ ĐL dp)
by dangphuong Fri Oct 06, 2023 10:16 pm

» CHỜ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Oct 03, 2023 5:58 am

» Tặng khúc
by lyquangchinh Mon Oct 02, 2023 7:14 am

» Để tốt nghiệp đại học loại giỏi, cần phải tự học home school nhiều
by thudayne Sun Oct 01, 2023 7:22 pm

» SỐNG MỘT MÌNH (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sun Sep 24, 2023 3:53 am

» Thu cảm
by dangphuong Sun Sep 24, 2023 3:35 am

» THỜI GIAN (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sun Sep 17, 2023 11:06 pm

» HÌNH NHƯ (thơ dp)
by dangphuong Sun Sep 17, 2023 5:35 am

» VẪN CÒN TIN YÊU (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Sep 16, 2023 8:57 am

» SINH NHẬT HỘI NGỘ (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 11, 2023 12:29 pm

» Chúc Mừng Sinh Nhật Hội Ngộ 2023
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 11, 2023 12:24 pm

» XIN MÃI DẤU YÊU (thơ ĐL dp)
by dangphuong Fri Sep 08, 2023 6:38 pm

» Những giòng cảm tác THƠ tháng 8/2023 (tt)= Đoạn 3
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 08, 2023 1:52 pm

» Những giòng cảm tác THƠ tháng 8/2023 (tt) Đoạn 2
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 08, 2023 1:46 pm

» Những giòng cảm tác THƠ tháng 8/2023 Đoạn 1
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 01, 2023 12:58 pm

» WinWin nhà Tôi
by Tú_Yên Fri Sep 01, 2023 11:25 am

» Truyện thơ "Lời cho Mây"
by Tú_Yên Fri Sep 01, 2023 11:22 am

» Truyện Thơ_Cháu của Bà
by Tú_Yên Fri Sep 01, 2023 11:17 am

» NIỀM NHỚ KHÔN NGUÔI (thơ dp)
by dangphuong Thu Aug 31, 2023 4:41 am

» Phép lạ (thơ của Anhdao Vuong)
by dangphuong Thu Aug 31, 2023 4:25 am

» ĐI QUA BÓNG TỐI (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Aug 30, 2023 5:49 am

» MỘT THUỞ GHÉ HỒ TRÀM (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Aug 30, 2023 3:19 am

» MÙI QUÊ HƯƠNG (thơ dp)
by dangphuong Tue Aug 29, 2023 11:16 pm

» Mặc mưa nắng … (thơ ĐL dp)
by dangphuong Mon Aug 28, 2023 6:53 pm

» NỖI ĐỚN ĐAU CHÔN KÍN (thơ dp)
by dangphuong Mon Aug 28, 2023 6:49 pm

» Hoàng-hạc-lâu âm vọng 1
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 28, 2023 3:07 am

» XÓT THƯƠNG (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Aug 26, 2023 4:26 am

» HỒNG NHAN TRI KỶ (thơ dp)
by dangphuong Sat Aug 26, 2023 2:53 am

» Những giòng cảm tác THƠ tháng 7/2023 [Đoạn 3]
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Aug 23, 2023 1:44 pm

» TÌNH YÊU ĐÔI LỨA VÀ TÌNH BẠN (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Aug 22, 2023 12:10 pm

» Những giòng cảm tác THƠ tháng 7/2023 [Đoạn 2]
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Aug 20, 2023 12:50 pm

» Những giòng cảm tác THƠ tháng 7/2023 [Đoạn 1]
by dangphuong Fri Aug 18, 2023 2:53 am

» Thơ HaiKu (CN)
by dangphuong Wed Aug 16, 2023 2:23 am

dangphuong phiêu lưu ký

5 posters

Go down

dangphuong phiêu lưu ký Empty dangphuong phiêu lưu ký

Bài gửi by dangphuong Sat Sep 08, 2012 3:13 am

Không biết viết gì, nên post lại thìên phiêu lưu ký này cho các bạn đọc đỡ buồn.

Nói phiêu lưu cho nó oai chứ thật ra đây chỉ là những vất vả của tui trên bước lang thang. Chuyện lang thang một mình rất là hiếm hoi với một người nhát nhúa như tui. Không phải chỉ lang thang thôi mà hầu như mọi sinh họat của tui đếu có người kế bên lo lắng. Hồi còn nhỏ xíu thì có má lo. Tới khi lớn một chút thì có em gái hoặc bạn bè lo cho... Lớn hơn chút nữa thì có vợ lo. Ngay cả nằm trong tù cũng có quản giáo "lo" cẩn thận (!!!)
Lần này, đi một mình tui thật sự đã làm một cuộc cách mạnh với chính bản thân mình. Đừng nói chi những chuyện nhiêu khê khác, nội cái chuyện móc túi ra trả tiền thôicũ ng làm tui lúng túng. Trước đây rất hiếm khi tui trả tiền, luôn luôn có dzợ trả dùm. Tui lại cũng chưa hiểu rõ giá trị đồng tiền của VN lắm.
Lúc nào tui cũng nhẫm ra tiền đô rồi mới biết nó mắc hay rẽ... Khổ nổi cái gì tui cũng cho là rẽ.
Rồi đếm tiền nữa ... mấy cái tờ 500.000 nó cứ dính vào nhau. Cứ vạch ra từng tờ tui thấy nó "bần tiện' thế nào nên cứ đưa đại ... hên xui may rũi. Tới bây giờ tui không biết tui đưa lộn bao nhiêu lần rồi.
Trước khi bắt đầu đi phiêu lưu, tui nhờ dzợ đi mua dùm một cái ba lô để rồi cả ngày đeo lên, bỏ xuống cho nó quen.
Ngàyđầu tiên lên xe lữa đi Nha Trang có dzợ xách dùm cho tới tận phòng trên toa. Sau đó là mình tui phải vật lộn với cái ba lô nặng trĩu đó. Đã khệnh khạng tui càng nghiêng ngả hơn. Bước thấp bước cao đi bụi đời.
(còn tiếp)

Toa xe lửa có phòng “giường mềm” là cao cấp hơn cả. Phòng có 4 giường gồm có 2 cái tầng trệt và 2 cái trên “lầu”.
Đây là lần đầu tiên tôi đi xe lửa, nên cái gì cũng không biết. Nghe nói đi xe lửa thú vị lắm nên muốn đi cho biết và tôi vỡ mộng hòan tòan vì nó chẳng có gì gọi là thú vị cả.
Tối hôm trước, tôi không ngủ được nên tính đêm nay ngủ bù trên toa xe lửa. Nhưng phần hồi hộp phần tiếng xe lửa cứ rầm rập nên tôi chỉ chợp mắt được khỏang 1 tiếng đồng hồ.
Phía bên kia là 2 bố con. Cô con thì mặt cứ lạnh lùng còn ông bố thì cứ nằm không nói năng. Tôi cứ nhìn quanh quất vì tò mò…
Khỏang một thời gian rất lâu sau thì ông bố ngồi dậy và chúng tôi trao đổi vài câu. Ông khỏang sáu mươi và từ Nha Trang vào Sài Gòn để mổ tim. Cô con gái đi theo để săn sóc cho bố. Nghe nói là người Nha Trang tôi vội hỏi thăm liền về khách sạn và những nơi ăn uống. Cô con gái bây giờ mới xen vô và chỉ dẫn cho tôi tận tình. Ông nói tôi kêu xe thồ để cho nó chở đi.
Tôi không biết xe thồ là xe gì? Hỏi thì được ông nói cho nghe, xe thồ ở Nha Trang là xe ôm! Từ đó cuộc đời phiêu lãng của tôi gắn liền với xe ôm.
(còn tiếp)

Đêm qua, xe lửa đã khởi hành trể đến gần 2 tiếng đồng hồ. Thành ra tôi càng lo lắng hơn khi đến Nha Trang quá muộn sẽ không có đủ thời gian đi mướn khách sạn. Tính tôi hay lo, nhiều khi chỉ có một tôi lại lo tới mười.
Đêm trên xe lửa nằm nghe tiếng nhạc … tòan là những bản nhạc trước năm 1975. Cô con cứ khen tấm tắc. Cả đêm tôi không dám uống nước vì ngại phải đi toilet.
Khỏang 6giờ chiều hôm qua, tôi chỉ ăn mợt dĩa cơm. Tới gần sáng đói meo. Ông bố rủ
tôi đi ăn, tôi hỏi có xa không? Ông nói đi chừng 5 toa… Tôi kinh hồn từ chối.
Xe lửa cứ thọat chạy thọat ngừng, tôi không hiểu tại sao? Đoán là tại nó bị hư cái gì đó, nếu không sao lại khởi hành trể?
Tới khoảng 6 giờ sáng thì xe lửa ngừng lại ở ga Tháp Chàm… Tôi cũng chẳng nhìn thấy gì vì trời chưa sáng hẳn. Tới lúc này, thì tôi chịu hết nổi nên phải gồng mình đi vào toilet. Không ngờ nó lại sạch sẽ hơn nhiều so với trí tưởng tượng của tôi. Từ đó tôi tha hồ uống nước…
Hai tiếng đồng hồ sau thì xe lửa vào ga Nha Trang. Thì ra đây là trạm cuối, chứ nếu không tôi cũng chẳng biết đường mà xuống.
Lại một màn vật lộn với cái ba lô để bước xuống cầu thang. Không ai thèm “help” tôi cả và tôi cũng tự ái chẳng thèm nhờ ai giúp đỡ.
Tôi như anh chàng mán ra phố. Vai mang ba lô, thấy cái building thì cứ khệnh khạng bước tới. Qua cái cửa còn bị xét vé nữa chứ… thật tình không biết họ xét vé để làm gì?
Vừa bước qua khỏi building tôi đang dòm dáo dác không biết nên đi taxi, xe ôm hay xích lô thì có một ông ốm nhom tới gạ tôi đi xích lô. Tôi nhìn cái dáng gầy gò của ông rồi cũng không mấy tin tưởng hỏi:”Ông chở tui đi một vòng biển có nổi không?”
Ông nhìn tui với cái ba lô rồi làm phách:”Gấp hai như vậy tui cũng chở nổi”
Hỏi giá đi một giờ bao nhiêu? Ông trả lời là 70. Nhớ lại ở Sài Gòn mấy ông xích lô đòi tới 150 nên vội vàng leo lên xe ông ta ngay!
(còn tiếp)

Bãi biển Nha Trang mới sáng sớm mà gió đã lồng lộng. Không biết ông ốm nhom này đã kiệt sức hay sao mà đột nhiên ổng rẻ ngang đường khác đi vào phố. Ổng vừa hổn hển vừa nói:”Đàng trước cấm không cho xe xích lô chạy…”
Tôi cũng đói quá nên tấp đại vào quán bán hủ tiếu. Ông xích lô kêu tui ngồi trên xe rồi bước vào quán thu gọn bàn ghế xong mới ra thỉnh tui vô.
Tui thấy mọi người trong quán nhìn tui như nhìn một người nước ngòai.
Đang nhồm nhòam thì có một bà chị ngồi kế bên ân cần:”Bác muốn mướn khách sạn phải không?” Tui nhìn chị như van xin:”Dạ, nếu chị biết chỗ nào được được thì xin giúp tui”
Thế là chị móc điện thọai ra tía lia một hồi rồi xoay qua tui:”Chỗ của con em tui không có thang máy .. nên chắc bác không ở được”
Thấy ông xích lô đang coi báo chờ tui mà cứ dí tờ báo vào sát tới tận mũi, tui biết ông cận thị quá nặng. Nên khi ngoắc hòai mà ông chẳng thèm chịu thấy, tui bèn hì hục vác ba lô ra xe.
No nê xong rồi bây giờ mới tới cái vụ vô cùng quan trọng là đi mướn khách sạn. Tui hỏi ông xích lô có biết cái khách sạn nào gần sát bờ biển không?
Ông nói:”Thiếu gì nhưng mà giá khỏang 7, 8 trăm ngàn ông mướn nổi không?” Tui trả lời cụt ngủn “Không”. Vậy là ông ta đạp thẳng vào một con đường nhỏ thụt vào bên trong.
Tới một khách sạn khá bình dân ông nói trỏng vào:”Có khách mướn phòng nè” Tui thấy một cô đang ngồi ngáp ruồi lười biếng đi về phía tui rồi kể ra một dọc. Tui chọn một thứ rồi dụ dỗ cô:”Tui ở lâu, phòng ngó ra đường 300 ngàn một đêm được không?” Cô chịu liền. Tôi lẩm bẩm: “Chắc lại trả giá hố nữa gòy!”
(còn tiếp)

Căn phòng cũng không tệ. Tui vén màn cửa sổ và ngó xuống đường thấy người ta đi qua đi lại cũng vui. Wifi thì perfect, tui tha hồ mà lượn là trong Hội Ngộ. Nằm nghỉ lưng một lát cũng tới giờ đi ăn trưa. Tui tính gọi điện thoại xuống lễ tân để hỏi đường đi nước bước nhưng tìm hoài chả thấy điện thoại nằm ở đâu.
Xuống lễ tân hỏi thì cô hồi nãy đòi chuyển tui qua phòng khác. Tui không biết phòng khác sẽ như thế nào nên không muốn đổi. Từ đó tui gọi cô bằng cell phone của tui.
Hỏi cô có chỗ nào ăn cơm được được thì cô chỉ cho tui một nhà hàng hơi xa. Thấy tui tần ngần cô chỉ xéo qua đường có một tiệm cơm bình dân. Tui nhìn qua thấy người ta đang nhốn nháo phát sợ.
Đành phải đi ăn ở tiệm cơm xa... Một anh xe ôm tới gạ tui đi. Tui nói tiệm cơm và hỏi anh bao nhiêu? Anh trả lời 10.000.
Tới tiệm cơm anh xe ôm nói tui cứ ngồi ăn, anh sẽ đợi ở ngoài để chở tui về. Tui ngại nên trả tiền cho anh rồi bước vô tiệm. Anh còn nói vói theo:"Hay là anh cứ nhá máy rồi tui sẽ tới chở anh về." Tui thấy cũng được nên cùng anh trao đổi số điện thoại.
Lúc đó đã khoảng hơn 1 giờ trưa. Tiệm ăn nhỏ xíu và vắng tanh. Mây cô phục vụ nhìn tui có vẻ tò mò. Chắc là cái tướng của tui dị hợm lắm.
Bữa cơm thật là ngon miệng có 3 món đàng hoàng chứ bình thường thì tui chỉ cần ăn một món là đủ.
Ăn xong, nhìn ra đường tui cũng chẳng muốn đi đâu vì cảm thấy hơi mỏi mệt. Tui tính về khách sạn đánh một giấc nên nhá máy cho anh xe ôm. Tui nghĩ cũng phải đợi anh năm mười phút. Nhưng không ngờ tui vừa xếp cái điện thoại lại thi đã thấy anh ở kế bên. Hoá ra nảy giờ chắc anh đang đợi ở đâu đó. Tui thấy có cảm tình với anh và cũng từ đó mà tui gắn bó với mấy anh xe ôm.
(còn tiếp)

Về trở lại khách sạn, lúc đi ngang qua lễ tân tui thấy có mấy cái tour tham quan nên mua đại một cái. Đó là tour đi thuyền qua 4 đảo bao luôn ăn trưa mà chỉ có 120.000.
Cẩn thận tui hỏi cô lễ tân:”Cô nghĩ tui có thể leo lên thuyền được không?” Cô nói không biết nhưng bác đừng có lo nếu không đi được cháu sẽ trả tiền lại cho bác.
Vì ăn cơm trưa trể nên chiều hôm đó tui nằm trong phòng nhai đở mấy cái bánh và uống bia trừ cơm.
Sáng hôm sau, có xe tới chở tui ra bến cảng Nha Trang để lên thuyền đi 4 đảo. Du khách cũng khá đông. Người mình cũng có mà phe ta cũng nhiều. Đó là một điều đáng mừng chứng tỏ người dân trong nứơc đã khấm khá hơn và đã bắt đầu nghĩ tới chuyện giải trí và đi du lịch. Mười mấy năm trước những khu du lịch như thế này chỉ thấy tòan người tây và Việt kiều.
Trong khi ngồi chờ, tui nhìn qua mấy chiếc thuyền và thấy ớn quá. Mũi thuyền đâm thằng vào bờ xi măng và nhấp nhô lên xuống cả thước. Giả sữ có ai giúp đỡ tui thì họa may tui mới có thể bò lên được. Đàng này côi cút một mình biết làm sao?
Tui tới gần anh hướng dẫn rồi rụt rè hỏi:”Anh nghĩ tui có thể trèo lên mấy chiếc ghe này nổi không?”
Anh trả lời:”Cháu có thể giúp cho bác mà…” Anh vừa nói vừa chạy tới chạy lui coi mòi quá sức bận rộn. Đã vậy anh còn nói tiếp:”Nhưng cháu chỉ ngại không phải trèo một lần mà đôi khi phải đi qua 4, 5 cái thuyền để leo lên bờ…”
Nghe vậy tui hỏang quá nên đành chào thua. Tui leo trở lại để tìm một anh xe ôm chở tui vể khách sạn. Hỏi giá 30.000 tui kỳ kèo 20.000. Anh than van rồi sau cùng ngả giá 25.000. Thế nhưng đọan đường xa quá. Nếu ở bên Mỹ chắc cũng phải 15 đô vị chi là hơn 300.000 nên khi xuống xe tui cười hề hề:”Không ngờ xa quá hả” và trả cho anh 30.000 như anh muốn.
Từ bây giờ tui sure là dân ở đây thật thà không có làm giá bậy bạ.
Vừa lọ mọ xuống xe ôm này thì gặp anh xe ôm kia. Anh tên Lợi đã chở tui đi ăm cơm trưa hôm qua. Anh ngạc nhiên:”Bộ anh không đi 4 đảo sao?” Tui nói tui không dám đi và hỏi anh có chỗ nào chở tui đi chơi không? Anh nói:”Có chứ”
Tui lại leo lên xe anh và đi tham quan Yang Bay. Nghe nói ở đó có đủ thứ. Thác nước, rừng sinh thái, tắm bùn và … hổng nhớ.
Chạy cũng khá xa mà chẳng thấy đi tới đâu. Hóa ra anh cũng không biết đường đi. Vừa chạy vừa hỏi tùm tum. Có những đọan đường rất xấu, anh vừa chạy một tay còn tay kia đưa lên che mũi tui run muốn chết.
Cuối cùng rồi cũng tới, nhưng tui đã rã rời. Thành ra chỉ ghé qua cái suối nhỏ nhưng rất đẹp rồi tui nói anh Lợi chở tui về.
Lần này, anh chịu khó hỏi mấy chú nhân viên thật rõ ràng đường đi nước bước, nên lượt về rất ngắn. Tui phải trả anh nội tiền xe ôm không cũng đã 200.000. Vừa rêm cả tứ chi vừa tốn tiền mà chẳng đáng gì.
(còn tiếp)
dangphuong
dangphuong

dangphuong phiêu lưu ký Empty Re: dangphuong phiêu lưu ký

Bài gửi by Cỏ gai Sat Sep 08, 2012 7:31 am

Ừa _ đọc dỡ buồn thiệt [You must be registered and logged in to see this image.]

ông tác giả viết cái gì cũng hay [You must be registered and logged in to see this image.]
Cỏ gai
Cỏ gai

Bài gửi by laocom Sat Sep 08, 2012 8:00 am

Sau những lần đi phưu lưu ký, giờ ông Ác có thương tích... à quên kinh nghiệm đầy mình. nhăn răng chắc tui còn phải chạy theo ông Ác dài dài... Smile
laocom
laocom

Bài gửi by dangphuong Sat Sep 08, 2012 8:04 am

Cỏ gai đã viết:Ừa _ đọc dỡ buồn thiệt [You must be registered and logged in to see this image.]

ông tác giả viết cái gì cũng hay [You must be registered and logged in to see this image.]
Bộ đang buồn lắm sao mà đòi... đỡ buồn?
dp
[You must be registered and logged in to see this image.]
laocom đã viết:Sau những lần đi phưu lưu ký, giờ ông Ác có thương tích... à quên kinh nghiệm đầy mình. [You must be registered and logged in to see this image.] chắc tui còn phải chạy theo ông Ác dài dài... [You must be registered and logged in to see this image.]
Chạy theo tui chi vậy?
dp
dangphuong
dangphuong

Bài gửi by laocom Sat Sep 08, 2012 8:05 am

Học hỏi kinh nghiệm của ông Ác. Laughing
laocom
laocom

Bài gửi by Cỏ gai Sat Sep 08, 2012 8:41 am

laocom đã viết:Học hỏi kinh nghiệm của ông Ác. [You must be registered and logged in to see this image.]

theo ông thiện không theo, mà theo ông ác [You must be registered and logged in to see this image.]
Cỏ gai
Cỏ gai

Bài gửi by laocom Sat Sep 08, 2012 8:42 am

Cỏ gai đã viết:
laocom đã viết:Học hỏi kinh nghiệm của ông Ác. [You must be registered and logged in to see this image.]

theo ông thiện không theo, mà theo ông ác [You must be registered and logged in to see this image.]

Ờ há... cười
laocom
laocom

Bài gửi by havy_71 Sat Sep 08, 2012 2:42 pm

Cũng đỡ buồn thiệt, hay và hấp dẫn chẳng khác nào đọc " Phiêu lưu ký của Dế Mèn". Để xem kết cuộc dangphuong ra sao?
havy_71
havy_71

Bài gửi by dangphuong Sat Sep 08, 2012 7:39 pm

Cỏ gai đã viết:

Đâu có ông thiện nào mà đòi theo... [You must be registered and logged in to see this image.] Nhưng ông thiện có gì mà học chứ?
dp
dangphuong
dangphuong

Bài gửi by dangphuong Sat Sep 08, 2012 7:45 pm

havy_71 đã viết:Cũng đỡ buồn thiệt, hay và hấp dẫn chẳng khác nào đọc " Phiêu lưu ký của Dế Mèn". Để xem kết cuộc dangphuong ra sao?
Cũng đỡ buồn thiệt héng. Rảnh cứ ghé qua đọc.
dp
dangphuong
dangphuong

dangphuong phiêu lưu ký Empty Di choi bang tau/DP

Bài gửi by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 15, 2017 5:08 am

Vua roi trong comment cua ...(toi khong chu y ten)noi log in de duoc xem IMG .Toi log in xong thi khong thay gi ca nghia la the nao? CN12.14.201717:06:25.    TB- Ua sao anh DP khong cho doc tiep ky su?Xem chung dang hap dan thi tit ngoi !
ChinhNguyen/H.N.T.
ChinhNguyen/H.N.T.

http://Hội Ngộ,Chân trời tím...(và 5-10 cái khác)

Bài gửi by dangphuong Fri Dec 15, 2017 7:36 pm

Sorry anh CN! Xin anh đọc lại từ topic này.
[You must be registered and logged in to see this link.]

Còn cái vụ hình thì lúc trước tui up load hình lên PHOTOBUCKET trước rồi sau đó mới có thể sao chép vào Hội Ngộ. Nhưng khoảng gần 1 năm nay. Photobucket chơi xỏ bắt phải trả tiền (cũng khá nhiều) mới cho nhìn thấy lại mấy tấm hình, dễ cũng cả ngàn tấm. Nến hầu hết tấc cả hình từ photobucket đều bị biến mất trên HN. Không phải mình tui và HN bị mất hình mà hằng hà người cũng bị chung chuyện này.
Có người đang kiện photobucket, nhưng chắc chẳng ăn thua gì. Nhưng cũng chờ xem.
dp
dangphuong
dangphuong

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content